HLV Kiatisuk khẳng định sẽ nói chuyện với Nguyễn Filip về thái độ của thủ thành này sau trận đấu gặp Khánh Hòa tối 12/5.
CLB Công an Hà Nội đã ngắt chuỗi 2 trận toàn thua sau chiến thắng 3-1 trước Khánh Hoà ở vòng 18 V.League. HLV người Thái Lan hài lòng về thái độ thi đấu của các học trò nhưng chưa an tâm về thủ môn Nguyễn Filip.
HLV Kiatisuk sẽ nói chuyện với Nguyễn Filip sau trận đấu
Ngay sau khi trận đấu kết thúc, dù bỏ túi 3 điểm, tuy nhiên Nguyễn Filip đã tỏ thái độ không vui với các đồng đội khi không thể giữ sạch lưới.
Đây là trận đấu cầu thủ năm 1992 chơi đầy nỗ lực để bảo vệ mảnh lưới đội nhà. Anh có ít nhất 3 pha cản phá tình huống nguy hiểm của Khánh Hòa, trong đó đáng chú ý nhất là cản phá cú dứt điểm cận thành của Công Hậu. Đáng tiếc CLB Công an Hà Nội để thủng lưới phút cuối trận đấu.
Bàn thua của CLB Công an Hà Nội từ chấm phạt đền sau tình huống Bùi Hoàng Việt Anh phạm lỗi với Douglas Coutinho ở phút 90+5. Thủ thành của CLB Công an Hà Nội đã bay người đúng hướng nhưng không thể cản phá cú đá của ngoại binh đội khách.
Nguyễn Filip không hài lòng khi đội bóng bị thủng lưới phút cuối
Với bàn thua này, Nguyễn Filip đã không thể giữ sạch lưới 3 trận liên tiếp. Trong 3 trận đấu gần nhất, thủ thành này đã phải vào lưới nhặt bóng tới 6 lần. Anh cũng từng mắc sai lầm nghiêm trọng dẫn đến bàn thua trong trận gặp Nam Định ở vòng 16 khiến đội bóng phải nhận thất bại 2-3.