Sáng 18/1, Đội CSGT An Sương (Phòng Cảnh sát giao thông Công an TP.HCM) lập chốt kiểm tra xe không đảm bảo an toàn kỹ thuật, chở hàng cồng kềnh trên quốc lộ 22, huyện Hóc Môn.
Anh H cho biết đang chở hành tỏi từ chợ đầu mối Nông sản thực phẩm Hóc Môn đi giao cho khách ở khu vực Chợ Cầu (quận 12) thì bị CSGT xử phạt.
Khoảng 15 phút sau, anh D.T.L (ngụ huyện Hóc Môn) trong lúc chở 2 thùng khăn lạnh từ huyện Hóc Môn qua huyện Bình Chánh giao cho khách cũng bị CSGT kiểm tra. Xe anh L cũng không gương, không đèn, dàn nhựa bể nát… Tài xế L cho biết sẽ bỏ luôn phương tiện và mua xe khác tiếp tục giao hàng.
Hơn 2 giờ kiểm tra, Đội CSGT An Sương đã kiểm tra, phát hiện 3 trường hợp vi phạm, tạm giữ 2 phương tiện.